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- Simbachawene
aitaka TASAF kulipa

malimbikizo
Na ESTA MALIBICHE, Iringa

WAZIRI wa Nchi, Ofisi ya Rais,
Menejimenti ya Utumishi wa Umma na
Utawala Bora, George Simbachawene,
ameupa Mpango wa Kunusuru Kaya
Maskini (TASAF) hadi Machi 5, mwaka
huu, uwe umelipa malimbikizo yote
%/‘anayodaiwa na walengwa wa mpango

uo nchini kote

Simbachawene alisema hayo jana
katika ziara %a kutembelea wanufaika
wa mpango huo unaolenga kupunguza
-umaskini na kuboresha maisha ya watu
waishio katika mazingira magumu
aliyoifanya katika vijiji vya Migori na
Kinywang'anga katika Jimbo la Isimani
mkoani Iringa.

“Uongozi wa pamoja umesaidia sana
utekelezaji mzuri wa miradi hii ya TASAF.
Lakini kuna kelele kubwa inayohusu
ucheleweshajiwa malipo kwa walengwa,
nasema tusimgombanishe Mheshimiwa
Rais Dk. Samia Suluhu Hassan na
walengwa. Ni haki yao kulipwa fedha
kwa wakati,” alisema.

Waziri huyo aliwataka viongozi
wa TASAF kutoa malipo kwa wakati
na kusisitiza serikali haiwezi kukubali
na haitamwacha salama yeyote
atakayekiuka maagizo hayo. .

Alieleza mpango wa TASAF wa
kupigiva mfano kwa kuwa unalenga
kuongeza kipato cha kaya na kuwekeza
katika afya na elimu ya watoto, kuinua
uchumi kwa kujenga uwezo katika
utunzaji rasilimali na kutengeneza njia
mbadala na endelevu za ajira.

Alisema kaya maskini zilizokosa
fursa ya ‘kusajiliwa katika awamu
zilizopita zisubiri awamu inayofuata
itakayohusisha pia kuziondoa katika
mpango huo kaya ambazo maisha
yake kupitia utekelezaji wa shughuli za
mpango, maisha yao yameshakuwa
nafuu na bora kuliko ilivyokuwa awali.

“Kipindi cha pili cha TASAF kililenga
kuongeza kipato na kuboresha huduma
za kiuchumi na kijamii kwa walengwa
na kulinda maslahi ya watoto wao.
Tunaamini wapo wengi ambao mambo
yao yamebadilika katika kipindi hicho
ambao wanapaswa kutoka katika
mpango kuruhusu wengine wenye
maisha duni kuingia,” alibainisha.

Simbachawene aliagiza TASAF katika
awamu ijayo ya mpango huo kuwekeza
nguvu zaidi katika kusajili kaya maskini
zenye watu wenye ulemavu kuendelea
kumpa faraja Rais Samia anayetaka
kuona mpango huo unagusa makundi
_mengi zaidi yenye uhitaji.
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MABADILIKO YA JINA

Aidha, Simbachawene alisema
serikali  inafikiria kubadili jina la
mpango huo kutoka kuitwa Mpango
wa Kunusuru Kaya Maskini na kuwa
Mpango wa Kuboresha Maisha ya
Wananchi.

“TASAF  ni uwekezaji mkubwa
sana, ni mfano bora katika kuondoa
umaskini, inashirikisha wananchi na
ni uwezeshaji kiuchumi, ina miradi ya
mfano na ya gharama nafuu inayogusa
maisha ya mwananchi huku huduma
zake zikiunganisha maskini na mata{'(iri
wazipate kwa pamoja, kwahiyo huko
mbele ni muhimu tukabadili jina,”
alisema.

Awali, Katibu Tawala Msaidizi wa
Mkoa wa Iringa, Venance Ntiyalundura
alisema tangu kuanzishwa kwake,
mpango huo umewezesha mkoa wa
Iringa wenye zaidi ya walengwa 30,000
kupata sh. bilioni 16.8 ambazo kati yake,
sh. bilioni 13 ni ruzuku kwa wanufaika,
huku zinazobaki zikienda katika miradi
inayotoa ajira za muda na kwa vikundi
vya kukopa na kurejesha.



